ค้นหาจากทุกหมวด

หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิด-เปิด ล๊อค ต้องหลายจังหวะ หาวิธีแก้ครับ  (อ่าน 541 ครั้ง)
DoubleXmen
Sr. Member

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 10:04:49 AM »

ตอนนี้ รถผมมีปัญหา ตอน เปิด-ปิด ล๊อคครับ ผมใส่รีโมทเพิ่มเติม เข้าไปครับ บิดล๊อคจากฝั่งประตูไม่ได้ครับ สวิทช์ข้างในเสีย
คือ ล๊อค ต้องกด ล๊อค/ ปลด/ ล๊อค =ล๊อค  เวลาเปิด ต้อง ปลด ล๊อค ปลด = ปลดล๊อค  แก้ยังไงดีครับ  ใครมีอาการนี้บ้างครับ 

cefiro
Hero Member

ไม่มีสันติภาพ ถ้าไร้ซึ่งความยุติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 07:15:35 PM »

ใส่รีโมท อะไรเพิ่มเติมครับ ผมว่านะ ทำกลับ BM เหมือนเดิม ดีกว่า  ก่อนที่จะปิดเปิดไม่ได้ หรือไม่ก็กุญแจเสียบคาไว้ แล้วปิดประตู

มีโอกาสที่มันจะล๊อคเองนะ เดี๋ยวจะเข้ารถไม่ได้

Touring Bignose - M50  2.5 L 5 Speeds - Hydraulic Balance Rear Absorber - Double Sunroof Front - Rear- Breyton Magic  (9 +10) x 19 - ECU Chip Tuning Modified

หน้า: [1]   ขึ้นบน