ค้นหาจากทุกหมวด

หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องมอเตอร์หมุนเฟืองยกกระจกข้าง  (อ่าน 388 ครั้ง)
Amnuay17
Sr. Member

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 06:04:11 PM »

สอบถามเรื่องมอเตอร์หมุนเฟืองยกกระจกข้าง ครับ/ ผมเคยถอดออกซ่อมไป 3 ด้านแล้ว โดยวิธีการซื้อเฟืองพลาสติกมาเปลี่ยนอันละประมาณสามร้อยกว่าบาท ตอนนี้ข้างคนขับเสียยกไม่ขึ้นต้องใช้มือช่วยดึงจึงจะขึ้น คิดว่าคงต้องถึงคราวซ่อมแซมต่อไป แต่ผมคลับคล้ายคลับคลาจำได้ว่ามอเตอร์เฟืองยกประตูหน้าหลังหากว่าข้างหรือฝั่งเดียวกันมันจะเหมือนกันใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

Amnuay17
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 09:13:31 PM »

ขอเพิ่มเติมในกระทูนี้อีกเรื่องหนึ่ง อยากรู้ว่า โคมไฟหน้า hella/จานฉาย กับจานฉายเสื่อมสภาพ ยังไม่กล้าถามราราแต่ดูในเวปทั่วไปเห็นว่า 91 ยูโร หากเป็นอย่างนั้นก็คิดจะหาซื้อเก่าญิปุ่นทั้งโคมมาเปลี่ยนดีกว่าหรือไมครับ ...?

Ole
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 09:57:19 AM »

ผมเคยเอาบานหลังขวา มาใส่หน้าซ้าย ครับ

Tanks
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 12:28:55 PM »

แนะนำซื้อโคมญี่ปุ่นมาใส่เลยครับ แจ่มมาก จากแสงที่เคยริบหรี่ สว่างขึ้นมาในทันใด (เลือกตัวที่สภาพดีๆด้วยนะครับ)

lovenae34
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 01:09:20 PM »

ด้วยความเคารพ ผมว่าหาแปลงจานฉายโปรเจ็คเตอร์ของ Oem ทั่วไปดีกว่าครับ สว่างกว่าโคมเก่าญี่ปุ่นหลายเท่า แถมจานฉายยังเป็นของใหม่เนื้อเป็นเหล็ก ส่วนของเดิม เป็นพลาสติก ใช้ไม่นานก็จะกลับมาหมองหรือลอกอีกครับ และ หลอด 100w กับโคมเดิม หลีกเลี่ยงเลยครับ เพราะตัวมันเป็นพลาสติกอยู่แล้ว จะยิ่งลอกไวแล้วจะไม่สว่างในที่สุดครับ ส่วนคนที่ทำไฟแบบมิตรภาพ จริงๆ จะอยู่แถว ถนนเลียบคลองสอง แถวแฟชั่นไอซ์แลนด์

หน้า: [1]   ขึ้นบน