ค้นหาจากทุกหมวด

หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเกียร์ออโตพร่องเร็ว มีคราบน้ำมันเกาะที่กระปุก  (อ่าน 101 ครั้ง)
trek korat
Full Member

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 02:32:44 PM »

ขอความเห็นด้วยครับ   เดิมทีมีน้ำมันหยดใต้เครื่อง  และมีคราบไอน้ำมันที่กระปุกเติม
เอาไปเปลี่ยนซีล ที่ห้องเกียร์แล้ว ตามที่ช่างแนะนำ แต่คราบไอน้ำมันยังเห็นอยู่  ต้องคอยเติมทุกๆ สามถึง สี่วัน 
ช่างบอกกระปุกรั่ว  แต่ผมไม่เห็นรอยหยด  มีแต่คราบไอ   แก้ไงดีครับ
ขอบคุณครับ 

cefiro
Hero Member

ไม่มีสันติภาพ ถ้าไร้ซึ่งความยุติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 12:00:57 AM »

เติมทุกๆ สามถึง สี่วัน  ต้องมีที่รั่วครับ จริงๆมันตรวจเช็คง่ายนะ ว่ามันรั่วที่ไหน

ค่อยๆหาเดี๋ยวก็เจอ

Touring Bignose - M50  2.5 L 5 Speeds - Hydraulic Balance Rear Absorber - Double Sunroof Front - Rear- Breyton Magic  (9 +10) x 19 - ECU Chip Tuning Modified

trek korat
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 02:29:31 PM »

ช่างรื้อลงมาดูแล้ว บอกว่ารั่วที่ตรงห้แฃองเกียร์  เปลี่ยนซีลแล้ว  ผมก้อ ยังงง ว่าทำไมอัตราการหายไป เท่าเดิมเลย 

cefiro
Hero Member

ไม่มีสันติภาพ ถ้าไร้ซึ่งความยุติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 03:47:08 PM »

ตรงซีลท้ายเครื่อง ก็เป็นกันเยอะครับ เพราะว่าถึงอายุมัน
ถ้ามีโอกาสได้ยกเกียร์ ออกมาดู โน่น นี่ นั่น ก็อย่าถืมถือโอกาสเปลี่ยนซะเลย ก้จะดีครับ
แต่อะไหล่ตัวนี้ แนะนำให้ใช้ของแท้เบิกห้าง จะทนแรงเค้น ได้ดีกว่า ของเทียบครับ ไม่งั้นเดี๋ยวต้องรื้อบ่อยๆ

Touring Bignose - M50  2.5 L 5 Speeds - Hydraulic Balance Rear Absorber - Double Sunroof Front - Rear- Breyton Magic  (9 +10) x 19 - ECU Chip Tuning Modified

cefiro
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 03:48:51 PM »

อืมมม แต่ตั้งกระทู้ว่าน้ำมันออโต้ แต่ไปรั่วที่( ช่างรื้อลงมาดูแล้ว บอกว่ารั่วที่ตรงห้แฃองเกียร์  เปลี่ยนซีลแล้ว ) งงๆนะ

trek korat
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 03:19:21 PM »

ตอนนี้เอาเข้าอู่เดิมอีก บอก ว่า รั่วที่ กระปุกพวงมาลัย เขาบอกเหมือนแกนมันสึก  ผมก้องง

ตอบพี่ไม้ ตอนแรกบอกว่า ซีลห้องเกียร์ครับ  แต่พอเปิดคราวที่แล้ว บอกว่ารั่วที่กระปุกเพาเวอร์  ผมยังไม่ได้ไปดูอีกที  แต่ผมซ่อมอู่นี้ประจำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน