ค้นหาจากทุกหมวด

หน้า: [1]   ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ขอคำแนะนำครับ ไฟเตือน เบรค ไลท์ หมายความว่ายังไงครับ....  (อ่าน 667 ครั้ง)
Nicolai
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:57:53 AM »

ไฟเบรคก็ยังติดนะครับ  เวลาเบรค  แต่.......

1.ไฟถอยหลัง   ติดข้างเดียว   และเปลี่ยน  ไฟเลี้ยวตรงแก้มเป็น  สีขาว  แค่นั้น

2.ไฟหน้า  ซ้ายมือ  (ดวงนอกสุด)   มันขยับเข้าๆออกๆ  ได้  ตรงนั้นมีน๊อตขันอยู่กี่ตัวครับ  น่าจะหลุดไปแน่ๆ

นพ
Hero Member

ไม่มีใครที่รู้อะไร ไปหมดทุกเรื่องนะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:08:28 AM »

1.Break light หรือ Break LT circuit ครับ ถ้าอันแรกหลอดไม่ขาด ก็ลองหากล่อง LKM ในกล่องฟิวส์สลับดูก่อนครับ อันที่สอง เป็นที่สวิทช์ขาเบรคใต้เก๊ะครับ เปลี่ยนก็หาย
2.บูชยึดโคมที่อยู่ตรงหัวน็อตตั้งไฟน่าจะหักหมดแล้วครับ

Joez
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:01:24 AM »

ลองเช็คดูจากง่ายๆครับผมก็เคยเป็น นึกว่าเป็นที่หลอดเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หายครับ ถอดเอาขั้วออกมาขัด ไฟเตือนก็ยังติดอยู่ ลองดูหน้าคอนเทค ที่ติดกับตัวโคมดูด้วยครับ มันก็สามารถเกิดขี้เกลือ หรือว่าสนิมได้ เหมือนกัน ผมเจแล้วเอากระดาษทรายขัดนิดหน่อย อาการไฟเบรคโชว์ก็หายไป สิ่งสำคัญบางทีหลอดไปที่ใช้ค่าวัตต่างกันก็เป็นไปได้น่ะครับ ลองเช็คดูก่อน

Nicolai
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:46:05 AM »

ขอบคุณพี่ๆ  ทั้ง  2  คน  ครับ  จะลองถอดดู

ส่วนไฟหน้า  จุดยึดน่าจะหักจริงๆครับ  สงสัยต้องเสียเงินอีกแล้ว

หน้า: [1]   ขึ้นบน